Máy cắt khuôn phẳng tự động hoàn toàn 1060

Hộp điện
Đơn vị cấp liệu
Vòng bi SKF nhập khẩu
Chuỗi chính của RENORD
Động cơ chính
Bộ biến tần động cơ chính

Giao diện người-máy của SIEMENS
Hệ thống servo của SIEMENS
Bộ điều khiển servo Siemens

Turbo
Đơn vị cấp liệu
| KHÔNG. | Tên bộ phận | Ảnh |
| 1 | Bộ cấp liệu: Bộ cấp giấy sử dụng công nghệ châu Âu với bốn giác hút và bốn quạt thổi. Các giác hút có thể điều chỉnh để đảm bảo vận chuyển ổn định các loại giấy có hình dạng và kích thước khác nhau mà không cần dừng máy. Chức năng dễ điều chỉnh cho phép vận chuyển giấy mỏng và dày một cách chính xác. |
|
| 2 | Thiết bị thổi phụ trợ cho việc cấp giấy mỏng |
|
| 3 | Thiết bị thổi tách tấm tại giá đỡ vận chuyển |
|
| 4 | Đặt nằm nghiêng: Cơ chế xếp giấy bên hông, sau khi được thiết kế đặc biệt, bao gồm cả cơ chế đẩy và kéo. Bạn có thể chọn cơ chế phù hợp với các sản phẩm khác nhau mà không cần thay đổi bất kỳ bộ phận nào. Giấy di chuyển rất ít trong quá trình hoạt động của cơ chế xếp giấy bên hông và không bị mòn giấy, góp phần giúp vận chuyển giấy với tốc độ cao. |
|
| 5 | Thanh kẹp và xích: Thanh kẹp sử dụng vật liệu hợp kim nhôm siêu cứng đặc biệt, bề mặt được anot hóa, cho phép cắt khuôn chính xác trong quá trình điều chỉnh, kiểm soát độ chính xác hoàn hảo; xích chính của thanh kẹp sử dụng xích đặc biệt, độ bền tăng khoảng 45%, cải thiện độ ổn định chính xác, kéo dài tuổi thọ. | ![]() |
Truyền động chính
| KHÔNG. | Tên bộ phận | Ảnh | |
| 1 | Truyền động chính:Trục vít được làm bằng hợp kim đồng của Đức, gia công chính xác, độ chính xác cao, đặc biệt là khả năng chống mài mòn. Trục cong, trục vít sử dụng quy trình rèn mài và tôi cứng ở nhiệt độ cao, tuổi thọ cao. Kích thước thanh lắc được tăng lên, trục con lắc được làm dày hơn, do đó độ chính xác khi cắt khuôn cao, khả năng chống mài mòn bền bỉ. |
| |
| 2 | Ly hợp khí nén:Các linh kiện nhập khẩu giúp giảm tiếng ồn và tác động khí nén, đảm bảo vận hành ổn định và an toàn. Tuân thủ các tiêu chuẩn xuất khẩu của châu Âu. Bộ ly hợp hoạt động ổn định hơn nhờ sử dụng linh kiện Yuyi của Ý. |
| |
| 3 | Hệ thống truyền động xích chính:Hệ thống truyền động xích của máy chính được sản xuất bởi Renold, Đức, Đài Loan, sử dụng cơ cấu truyền động gián đoạn, giúp cải thiện độ chính xác của việc cắt khuôn, đảm bảo an toàn thiết bị, tránh hư hỏng máy móc và kéo dài tuổi thọ. |
| |
| 4 | Chống nổ của WEG Brazil |
| |
| 5 | Bộ chuyển đổi của SIEMENS | ![]() | |
Bộ phận cắt khuôn
| KHÔNG. | Tên bộ phận | Ảnh |
| 1 | Bộ phận cắt khuôn:Thiết kế an toàn của tấm đáy khuôn cắt và khuôn dao, cùng với thiết kế thiết bị di chuyển và xoay dễ dàng giúp việc nạp và sắp xếp tấm nhanh chóng và thuận tiện hơn. Khả năng phục hồi ổn định bằng khí nén. Thiết bị cấp liệu và vận chuyển liên tục. |
|
| 2 | Cố định theo đường định vị trung tâm; Tấm dao được cố định bằng kẹp vít; Chọn vị trí và cách cố định vít móng vuốt; |
|
| 3 | Thiết bị làm phẳng giấy trong quá trình cắt khuôn |
|
| 6 | Tấm khóa với thiết bị khóa tự động nhanh; Tấm khóa dưới có thiết bị khóa nhanh; Nút khóa một chạm, khi đèn tắt thì khóa, khi đèn bật thì mở, giúp khóa bảng nhanh không cần dụng cụ và giảm thời gian hiệu chỉnh; |
|
| 7 | Chức năng điều chỉnh áp suất được hiển thị trên màn hình, cho phép tăng và giảm áp suất bằng điện; Giao diện người-máy có thể được vận hành ở cả phía nhận và phía vận hành; Cả hai giao diện người-máy đều có thể thực hiện tất cả các thao tác vận hành của máy. | ![]() |
Phần giao hàng
| KHÔNG. | Tên bộ phận | Ảnh |
| 1 | Phần giao hàng:Cơ chế giảm chấn và giảm tốc giấy sử dụng cơ cấu chổi ép cơ khí, giúp thiết bị khóa phẳng giấy cố định khung trên chắc chắn hơn, chính xác hơn và tiết kiệm thời gian. An toàn và đáng tin cậy hơn. | ![]() |
Cấu trúc máy chủ của thiết bị
| KHÔNG. | Tên bộ phận | Ảnh |
| 1 | Cấu trúc máy chủ của thiết bị | ![]() |
Bộ phận điện
| KHÔNG. | Tên bộ phận | Ảnh |
| 1 | Giao diện người-máy:Máy này sử dụng giao diện người-máy độ phân giải cao nhập khẩu để giao tiếp giữa người và máy, có thể giám sát và hiển thị trạng thái hoạt động của máy theo thời gian thực, cung cấp các phương pháp vận hành và khắc phục sự cố chi tiết để điều chỉnh và sửa chữa máy. |
|
| 2 | Đơn vị điện:Máy được điều khiển bằng PLC SIEMENS, sử dụng biến tần. Tất cả các loại linh kiện điện, công tắc đều là sản phẩm của các thương hiệu nổi tiếng từ Nhật Bản, Pháp, Đài Loan và các nước khác. Đảm bảo vận hành chính xác và hiệu suất ổn định. |
|
| 6 | Bộ giới hạn xoắn:Nhờ độ nhạy cao, hệ thống này đảm bảo vận hành máy móc an toàn và giảm thiểu tối đa thương tích cho người vận hành. | ![]() |
Thông số kỹ thuật
| Kích thước giấy nạp tối đa | 1060mm×760mm |
| Kích thước giấy tối thiểu | 420mm×350mm |
| Kích thước cắt khuôn tối đa | 1050mm×750mm |
| Mép kẹp | ≥6mm |
| Kích thước bên trong | 1120mm×786mm |
| Phạm vi hàng tồn kho | Giấy 80-2000g/m2, giấy dày 0.1-2mm, giấy sóng ≤4mm |
| Độ chính xác khi cắt khuôn | ≤±0,075mm (cắt khuôn và dập) |
| Lực cắt khuôn tối đa | 300 tấn |
| Tốc độ cắt khuôn tối đa | 7000p/h |
| Chiều cao tối đa của đống thức ăn | 1600mm (bao gồm cả pallet gỗ) |
| Chiều cao tối đa của đống hàng giao | 1500 (bao gồm cả pallet gỗ) |
| Yêu cầu về không khí | 0,6-0,7 MPa ≥ 0,6 m³/phút |
| Trọng lượng tịnh xấp xỉ | Khoảng 16,5 tấn |
| Công suất động cơ chính | 11KW |
| Công suất tải tối đa | 18KW |
| Kích thước tổng thể | 7500mm (Dài: Bao gồm thiết bị nạp giấy trước) × 4000mm (Rộng: Bao gồm bệ đỡ) × 2300mm (Cao) |
Bố trí thiết bị điện
| Bộ điều khiển lập trình máy tính PLC | SIEMENS của Đức |
| Giao diện người-máy | SIEMENS của Đức |
| Truyền động máy chính | chống nổ của WEG Brazil |
| Liên hệ | SCHNEIDER |
| Công tắc quang điện tử | OMRON của Nhật Bản |
| Công tắc không khí | SCHNEIDER |
| Vòng bi | SKF Thụy Điển |
| Bộ chuyển đổi của máy chính | SIEMENS của Đức |
| hộp giảm kích thước | CPG của Đài Loan |
| Chuỗi chính | RENORD của Đức |
| Cơ chế gián đoạn | Đài Loan |
| Hệ thống máy chủ | SIEMENS của Đức |
| Ray dẫn hướng tuyến tính | HIWIN |
| Bảo vệ máy chủ | Bộ bảo vệ mô-men xoắn |
| Hệ thống điều khiển nhiệt độ | SIEMENS của Đức |
| Hệ thống cung cấp dầu của máy chính | WEILIANG của Đài Loan |
mô tả2












